วันที่ 21 สิงหาคม 2566 เวลา 13.30 น. ณ สโมสรกองบัญชาการกองทัพไทย ถนนแจ้งวัฒนะ กรุงเทพฯ
พลเอกสุรชาติ จิตต์แจ้ง นายกสมาคมกีฬาคาราเต้แห่งประเทศไทย ร่วมกับอ.ทวีสุข เชี่ยวชาญปรีชากุล อ.ดร.พลวศิน สารธรรม อ.กฤษดาคุณ กาญจนจุลจิตร และ อ.เขมภัสสร์ อิทธิวัฒน์จารุกร พร้อมทั้งนักกีฬา เจ้าหน้า และผู้ตัดสิน ไปในการสาธิตการจัดการแข่งขันกีฬาคาราเต้ พร้อมอธิบายกติกา เพื่อเตรียมนำเข้าเป็นกีฬาแข่งขันของกองทัพไทยต่อไป หวังสร้างนักกีฬากลุ่มใหม่ และเพื่อเพิ่มตัวเลือกนักกีฬาทีมชาติในอนาคตด้วย
โดยมีคณะนายทหารจากกองทัพบก กองทัพเรือ กองทัพอากาศ และสำนักงานตำรวจแห่งชาติ ที่เกี่ยวข้องและรับผิดชอบด้านการกีฬาเข้าร่วมชมการสาธิตในครั้งนี้
![](https://tkf.or.th/wp-content/uploads/2023/08/5-1-300x169.jpg)
![](https://tkf.or.th/wp-content/uploads/2023/08/3-1-300x169.jpg)
![](https://tkf.or.th/wp-content/uploads/2023/08/11-1-300x225.jpg)
![](https://tkf.or.th/wp-content/uploads/2023/08/4-1-300x169.jpg)
![](https://tkf.or.th/wp-content/uploads/2023/08/7-300x169.jpg)
![](https://tkf.or.th/wp-content/uploads/2023/08/8-300x169.jpg)
![](https://tkf.or.th/wp-content/uploads/2023/08/12-1-300x225.jpg)
![](https://tkf.or.th/wp-content/uploads/2023/08/13-300x225.jpg)
![](https://tkf.or.th/wp-content/uploads/2023/08/1-840x1024.jpg)
![](https://tkf.or.th/wp-content/uploads/2023/08/2-1-724x1024.jpg)
![](https://tkf.or.th/wp-content/uploads/2023/08/9-1-1024x768.jpg)