เมื่อวันที่ 24 กันยายน 2565 ที่ผ่านมา นายกสมาคมกีฬาคาราเต้แห่งประเทศไทย พลเอกสุรชาติ จิตต์แจ้ง เข้าร่วมการเลือกตั้ง “กรรมการนโยบายกีฬแห่งชาติ” ประเภทผู้แทนสมาคมกีฬาที่ใช้คำว่า “แห่งประเทศไทย” ณ อาคาร 25 ชั้น การกีฬาแห่งประเทศไทย
![](https://tkf.or.th/wp-content/uploads/2022/09/photo_2022-09-27_11-28-17-767x1024.jpg)
บัญชีรายชื่อและหมายเลขประจำตัวผู้สมัครรับเลือกเป็นกรรมการนโยบายการกีฬาแห่งชาติ ประเภทผู้แทนสมาคมกีฬาที่ใช้คำว่า “แห่งประเทศไทย”
หมายเลข 1 นายพัฒนาชาติ กฤติบวร
หมายเลข 2 พลเอก สุรชาติ จิตต์แจ้ง
หมายเลข 3 นายศุกรีย์ สุภาวรีกุล
![](https://tkf.or.th/wp-content/uploads/2022/09/photo_2022-09-27_11-28-55-1024x767.jpg)
ในการเลือกตั้งครั้งนี้ มีผู้ลงคะแนนเสียงทั้งหมด 35 คะแนนเสียงด้วยกัน โดยผลคะแนนเลือกตั้งทั้ง 3 หมายเลข ได้คะแนนดังต่อไปนี้
หมายเลข 1 นายพัฒนาชาติ กฤติบวร ได้รับ 9 คะแนน
หมายเลข 2 พลเอก สุรชาติ จิตต์แจ้ง ได้รับ 23 คะแนน
หมายเลข 3 นายศุกรีย์ สุภาวรีกุล ได้รับ 3 คะแนน
และผลการเลือกตั้ง พลเอกสุรชาติ จิตต์แจ้ง ได้คะแนนสูงสุดถึง 23 คะแนน
![](https://tkf.or.th/wp-content/uploads/2022/09/photo_2022-09-27_11-27-56-682x1024.jpg)
ขอแสดงความยินดีกับ นายกสมาคมกีฬาคาราเต้แห่งประเทศไทย พลเอกสุรชาติ จิตต์แจ้ง ด้วยนะคะ